![](http://www.pknhospital.com/2019/wp-content/uploads/2020/02/84131695_2705676836214499_340453476209262592_o.jpg)
วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2563 โรงพยาบาลปากพนัง จัดกิจกรรม Big Cleaning week จิตอาสาสู้โคโรน่าไวรัส ตามนโยบายกระทรวงสาธารณสุข โดยระดมทีมบุคลากรทางการแพทย์โรงพยาบาลปากพนัง รวมถึงพนักงานทำความสะอาด จัดการทำความสะอาดทั่วทุกพื้นที่โดยเฉพาะจุดที่มีการสัมผัส รวมถึงห้องบริการทางการแพทย์ เครื่องมือแพทย์ ตามมาตรฐานด้านการป้องกันและควบคุมการติดเชื้อ สร้างความเชื่อมั่นให้กับประชาชนไม่เฉพาะโรคโคโรน่าไวรัสสายพันธุ์ใหม่ 2019 รวมไปถึงโรคอื่นๆด้วยที่ติดต่อทางเดินหายใจและการสัมผัส